Urban Boys, Meddy, The Ben na Dj Phil Peter bari mu bahatanira ibihembo bya African Entertainment Awards USA-URUTONDE

Imyidagaduro   Yanditswe na: Iyamuremye Janvier 13 August 2017 Yasuwe: 368

The Ben ukorera umuziki we muri Leta Zunze Ubumwe za Amerika, Meddy, Urban Boys na Dj Phil Peter bashyizwe ku rutonde rw’abahatanira ibihembo bya African Entertainment Awards USA.

The Ben ari mu cyiciro cya Best Male Single yagejejwemo n’indirimbo ye ‘Habibi’ aherutse gushyira hanze. Yashyizwe kandi mu cyiciro cya Best Male.

Itsinda rya Urban Boys riri mu matsinda akomeye muri Afurika ahatanira igihembo. Ngabo Meddy indirimbo ye ‘Ntawamusimbura’ yamushyize mu zihatanira igihembo cy’indirimbo ifite amashusho meza.

DJ Phil Peter wa Isango Stari ari mu bahatanira igihembo cy’umu Dj mwiza muri Afurika.

Ibi bihembo bikomeye biteganyijwe gutangwa tariki 21 Ukwakira 2017. Ibihembo bya African Entertainment Awards USA bitangwa ku bahanzi bo muri Afurika bakoze neza kurusha abandi, hakarebwa ibyiciro bitandukanye ku bakorera umuziki ku Mugabane wa Afurika ndetse no hanze yawo.

Mu Kwakira 2015, ibi bihembo byatangiwe i New York, icyo gihe ababitegura bageneye The Ben igihembo igihembo cy’ishimwe kubera indirimbo ye ‘I can see’. Mu kwakira 2016, byatangiwe i New York kuwa 22.

REBA URUTONDE RW’ABAHATANIRA IBI BIHEMBO

(1) Best Male Single

1. Bisa Kdei – Mansa: @bisakdei
2. Davido: @ davidoofficial
3. Mr. Leo – Jamais-Jamais: @mrleo237
4. Tekno - Diana: @teknoofficial
5. Rayvanny Natafuta Kiki @rayvanny
6. Mr. Eazi – Dance For Me: @mreazi
7. Runtown - Mad over You: @runtown
8. The Ben. Habibi. @theben3

9. Kiss Daniel: Mama @iamkissdaniel
10. Darassa ft Ben Pol - Muziki @darassacmg
11. Kader Japonais @kaderjaponaisofficiel
12. Fally Ipupa ft Booba kiname : @fallyipupa01

(2) Best Female Single

1. Victoria Kimani – March along :@victoriakimani
2. Yemi Alade – Na Gode : @yemialade
3. Efya – Forgetting Me: @efya_nokturnal
4. Vanessa Mdee – Cash Madame :@vanessamdee
5. Seyi Shay – Juba : @iamseyishay
6. Akothee-@akotheekenya benefactor
7. Lady Jaydee - NdiNdiNdi @jidejaydee
8. Perola: Inseguro @perola_pearl
9.Aya Nakamura @ayanakamura_officiel
10. Kenza Mosli @kenzamosli
11. Nsoki @nsokimusic

(3) Best Female Artist of the Year

1. Tiwa Savage : @tiwasavage
2. Victoria Kimani : @victoriakimani
3. Juliana Kanyomozi: @julianakanyomozi
4. Efya : @efya_nokturna
5. Charlotte Dipanda :@charlottedipandaofficiel
6. Fatoumata Diawara : @fatoumata_diawara__
7. Yemi Alade: @yemialade
8. Akothee: @akotheekenya
9. Selmo Mtukudzi @selmormtukudzi
10. Sona Jobarteh @sonajobarteh
11. Yola Araujo : @yolaaraujo_official
12.Miss lira @miss_lira
13. Zahara @zaharasa
14. Aya nakamura @ayanakamura_officiel
15 . Amal Maher @amalmaherofficial

(4) Best Male Artist of The Year

1. WizKid - :
2. Kiss Daniel @iamkissdaniel
3. Nelson Freitas :
4. AKA :
5. Mr. Leo – : @mrleo237
6. Maleek Berry @maleekberry
7. Tekno : @teknoofficial
8. Diamond Platnumz: @diamondplatinumz
9. The Ben: @theben3

10.Hatim Ammor: @HatimAmmor
11. Alikiba @officialalikiba
12. Eddy Kenzo: @eddykenzo
13. Fally ipupa
14.Maitre Gims
15. Davido @davidoofficial
16. Anselmo Ralph @anselmoralph

(5) Best Video of the Year

1. Sauti Sol and Alikiba – Unconditionally Bae
2. Tekno – Pana :
3. Diamond Platnumz feat Ravanny – Salome
4. Runtown – Mad Over You
5. Mr. Eazi feat Joey B and Dammy Krane – Hollup
6. Kwesta feat Cassper Nyovest – Ngudu
7. Dj Maphorisa feat Wizkid, DJ Buckz – Soweto Bab
8. Davido – Coolest Kid in Africa
9. Akothee: Benefactor
10. Meddy ntawamusimbura @meddy250

11. Eddy Kenzo ft Alain: addicted
12. Ommy Dimpoz X Alikiba – Kajiandae
13. HARMONIZE - NIAMBIE (OFFICIAL VIDEO )

(6) Hottest Group

1. Soul Fresh :@jbsoulfresh
2. R2bees :@r2beesnews
3. Toofan : @mastajusttoofan
4. Penuel Cantorum : @penuel_cantorum
5. Navy Kenzo: @navykenzoofficial
6. Keche: @kechegh
7. Mafikizolo : @nhlanhla_nciza
8. X-Maleya: @xmaleya_official
9. Urban Boyz @urban_boys

10. Shayfeen @shobeeshayfeen
11. Sautisol @sautisol
12. Forca Suprema @forcasuprema.official

(7) Best New Artist

1. Richmavoko @richmavoko
2. Reniss: @reniss88
3. Humblesmith : @humblesmiths
4. Christoph – : @christoph_the_change
5. Aslay @aslayisihaka
6. Sami Dan: @samidanmusic
7. Souhila Ben @souhilaofficial
8. Piksy : @piksymw
9. Justino Ubakka @ubakka_ub90
10. Rema Namakula @remah001
11. Avril (@theavieway )
12. Adabu Steven @adabusteven
13. Deng- Kemah: @dengofficial
14. Nsoki @Nsokimusic

(8) Best Male Palop Artist

1. Nelson Freitas @nelsonfreitas
2. Anselmo Ralph @anselmoralph
3. C4 pedro @c4pedro_official
4. Preto-show @preto_show
5. Calema @calema507
6. Mr Brow @mrbowofficial
7. Djodje - @djodje_sabboy
8. CEF -@Ceftanzy

(9) Best Female Palop Artist

1. Yola Araujo : @yolaaraujo_official
2. Lura: @lura_criola
3. Kataleya @kataleyamusic
4. Neyma: @neymamusic
5. Dama Do Bling: @ddobling
6. Nsoki @nsokimusic
7. Lizha James @liizhajames-

(10)Best Collaboration

1. Patoranking – No Kissing Baby Feat. Sarkodie
2. F.A. feat Chidinma – Desire
3. Spicy ft. LadyJaydee - Together remix (official Music Video)
4. 2baba and Sauti Sol – Oya Come Make We Go
5. Sauti Sol – Unconditionally bae feat Ali Kiba
6. Diamond Platnumz and Psquare – Kidogo
7. Eddy Kenzo feat Niniola – Mbilo
8. Locko supporter ft Mr Leo
9. Nelson Freitas ft Richie Cambell
10. Darassa ft Ben Pol - Muziki ( Official Music Video )
11. Ms Bodega ft Timaya and Young D
12. Yung6ix let me know ft Davido @yung6ix @davido
13. Stanley Enow ft AKA x Locko - Bounce

(11)Best Hip Hop Artist

1. AKA : @akaworldwide
2. Phyno : @phynofino
3. Cassper Nyovest @casspernyovest
4. Burna Boy : @burnaboygram
5. Kwesta Dakar @kwestadakar
6. Stanley Enow (@stanleyenow)
7. Maitre gims @maitregims
8. Preto-show @preto__show
9. Komy @komy_official
10. Shayfeen @shobeeshayfeen
11. MHD @mhdofficiel
12. E.L @elrepgh
13. Reason @reasonhd_
14.Korede Bello @koredebello
15. CDQ @cdqolowo
16. Orezi @oreziworldwide

(12) International Artist of the year

1. Davido @davidoofficial
2. Wiz kid @wizkidayo
3. Eddy Kenzo @eddykenzo
4. Yemi Alade : @yemialade
5. Tiwa Savage @tiwasavage
6. Koredo Bello @koredebello
7. Skales @youngskales
8. Kiss Daniel @iamkissdaniel
9. Tekno @tecknoofficial
10. Diamond Platnumz @diamondplatnumz
11. Maitre Gims @maitregims
12. Akothee @akothee
13. Triplets Ghetto kids @ghettokids_tfug
14. Anselmo Ralp @anselmoralph

(13) Best Dancehall

1. Ewube Jennyfer @its_ewube
2. Shatta Wale @shattawalenima
3. Navy Kenzo @aikanavykenzo
4. Timaya @timayatimaya
5. Takana Zion @TakanaZion twitter
6. Stonebwoy @stonebwoyb
7. Jah Prayzah @jahprayzah
8. Patoranking @patorankingfire
9. Samini Dagaati @samini_dagaati

(14) Best Dancer(s) of the year

1. Os Banah @os_banah
2. Afro Panico @silviomoreirv
3. CEO dancers @ceodancers
4. Trybe Dancerz @trybedancerz
5. Triplets Ghetto kid @ghettokids_tfug
6. Sherrie Silver @sherriesilver
7. Allo Dancers @allo_dancers
8. Mabina Danseuses @ Mabina_danseuses
9. Brenda Dery @brendadery

(15) Best Francophone Artist

1. Sidiki Diabate @ Sidiki_Diabate_officiel
2. Mr. Leo : @mrleo237
3. Mani Bella @manibella4ever
4. Soul Bangs : @soul_bangs
5. Aya Nakaruma
6. DJ Arafat : @djarafat
7. X-Maleya: @xmalaya_official
8. La Fouine. @lafouine78
9. Fanicko @fanickoofficiel
10. BM @artist_bm
11. maitre gims @maitregims
12.KANDIA KORA @kandia_kora
13. Dub Afrika & DJ Fays

(16) Best Gospel

1. Sonnie Badu : @sonniebaduuk
2. Sinach : @therealsinach
3. Rebecca Malope: @dr_rebeccamalope
4. Zimpraise @zimpraise
5. Kanvee G Adams : @kanveeadams
6. Eugen Ablodevi : @Eugenablodevi
7. Gloria Muliro: @gloriamuliro
8. Angel Bernard @angelbenardofficial
9. Coral Monte Sinai

(17)Best Caribbean Artist

1. Spice @spiceofficial
2. Machel Montano:
3. Gyptian @realgyptian
4. Phyllisia Ross: @phyllisiaross
5. Patrice Roberts @PatriceRoberts1
6. Mr. Vegas
7. Olatunji @olatunjimusic
8. Justin Quiles @jquiles
(18) Best DJ

1. Dj spinall @djspinall
2. Jimmy Jatt @djjimmyjatt
3. Dj Joe Mfalme @djjoemfalme
4. DJ Slim @djslim
5. Dj Nani @officialdjnani
6. Phil Peter @philpeter250

7. Dj Sinyorita @djsinyorita
8. Dj D Ommy @djdommy
9. Dj kaywise @djkaywise
10. Dj Birane @bblamour
11. Dj Ganyani @djganyanisa

(19) Best Comedian

1. Eddie Kadi : @comeddiekadi
2. Clifford Owusu : @kappacinco
3. Carl Joshua Ncube:@carljoshuancube
4. Basket Mouth:
5. Loyiso Gola @loyisogola
6. Chief Obi: (@chief_obi )
7. Mark Angel comedy @markangelcomedy
8. Bovi @officialbovi
9. Ay Makun @aycomedian
10.Mc Chaz @mcchaz_tv

(20) Upcoming Talent

1. Adiona @adiona_maboreke_chidzonga
2. Gigi Lamayne @gigi_lamayne
3. Jojo Abot @jojoabot
4. Neru Americano @neruamericanoofficial
5. Man king @manking_official_tfug
6. Dj pro @djpro9
7. Rouge rapper
8. Toby Grey (@iamtobygrey)
9. Dr Alade Kolade @Kollydee
10. Christoph – Liberia
11. Jah the element :@jah_the_element
12. Lil Dizzie @iamlildizzie for
13. Myra Maimoh @myramaimoh
14. Jay-K @jaykdrcfinest
15. Ykee Benda @ykeebenda
16. General Sharpiro
17. Nedy Music @nedymusic

(21) Community Award

1. Flaviana Matata Foundation @flavianamatata
2. African and American alliance
3. Mama afrika Growth
4. Butterfly Walkersinc @butterflywalkersinc
5. The Iya project @theiyaproject
6. Guyana American heritage Foundation
7. Fundacao Vida
8. Missy BK Foundation @missybkfoundation

(22) Best Palop Radio

1. Radio Indico Moz
2. Radio Luanda
3. RCV+ : @rcaboverde
4. Radio Jovem Guinea Bissau : @@rjovembissau
5. Radio Nacional de São Tomé e Principe :@radioRNSTP

(23) BEST ALBUM

1.Yemi Alade: Mama Africa @yemialade
2. Skales : The Never Say Never Guy @youngskales
3. Flavour: Ijele The Traveler @2niteflavour
4. Mc galaxy : MMM @mcgalaxymcg
5. Omawumi : Lasso of Truth, @omawonder
6. Korede Bello: BELLOVED @koredebello
7. Kiss Daniel: New Era @iamkissdaniel
8. Fally Ipupa: Tokooos @fallyipupa01
9. Davido Son of Mercy : @davidoofficial

(24) Best Produce/Director

1.Laiza(@lizerclassic )
2.Gilyto Semedo @gilyto
3.kuseim @kuseim1
4.master Kraft (@masterkraft_ )
5. Justine Campos @icandicam
6. Stanz Visuals (@stanzvisuals)
stanzvisuals@gmail.com
7. Tonee Blaz @toneeblaze
8. Sele Bobo @selebobo1
9.Tweezy @tweezyza
10. Young D
11. GodFather

(25) Host of the Year

1. Bonang Matheba (@bonang_m)
2. Douglas lwanga ( @douglaslwanga)
3. Hamisi Mandee (@bdozen )TZ
4. Mzazi Willy M Tuva (@mzaziwillytuva)
5. VJ Adams @iamvjadams
6. Adora oleh @Adoraoleh
7. Young Oprah @insidediaspora
8. The Humble Prince @humbleprinceolu
9. Joselyn Duma @joselyn_dumas
10. Victor Hugo Mendes @vhm.angola
11. Daniel Nascimento @danielnascimento0

(26) Best Blogger

1. Uche Pedro @UchePedro
2. The Threaded Man @thethreadedman
3. Mercyflawlessmedia @mercyflawlessmedia
4. PlatinaLine @platinaline
5.Gareth Pon @garethpon
6.Takuseri kwekuseri @jusflexinn
7. Kemi Filani @kemifilaniblog
8. Moz paparazzi @moz_paparazzi

(27) Best Promoter

1. Msetoe @msetoea
2. Mimi Dardja @mimi_dardja
3. Duke Osita @dedukeosy
4. Ensah Boyz (@ensahboyz)
5. Prince Ademola @princeademola
6. OSAGIE OSARENKHOE (@bellanaijaonline)
7. Sallam Sharaff (@sallam_sk )
8. Guyzelhprod (guyzelhprod)
9. Paul O (@pauloo2104)
10. Big A Entertainment @bigaent
11. Jacinto Jaci : @jacinto_official
12. Karina Barbosa @KB2U

(28) People’s Choice (popular vote)

1. Tekno @teknoofficial
2. Mr. Eazi @mreazi
3. Diamond Platinumz @diamondplatinumz
4. Alikiba @officialalikiba
5. MHD @mhdofficiel
6. Fally Ipupa @fallyipupa01
7. Kiss Daniels @iamkissdaniel
8. Anselmo Ralph @anselmoralph
9. Nelson Freitas @nelsonfreitas
10. Nsoki @nsokimusic

(29) Best Award Show

1. Africa Movie Academy Awards@amaawards_ (AMAA)
2. Liberian Entertainment Award (LEA) @liberianentertainmentawards
3. African Diaspora Awards @africandiasporaawards (ADA)
4. Nigerian Entertainment Awards (NEA)
5. All African Music Award @afrimawards (AFRIMA)
6. Ghana Entertainment awards @geawardsusa
7. African Achievers Award (@africanaward
8, Uganda Entertainment Award @uganda_entertainment_awards
9. Afrimma @afrimma

(30) Best Tv/ Radio

1. Beat FM Nigeria (@thebeat999fm )
2. Cloud Fm/cloud Tv Tanzania (@cloudsfmtz)
3. Citizen FM/Citizen Tv @citizentvkenya
4. Trace radio/Trace Tv @tracenaija
5. Zap TV: @zapaminhatv
6. Star FM Zimbabwe @star_fm_zimbabwe
7. Zifm @zifmstereozw
8. 4syte TV : @4sytetv
9.UkhOzi @ukhozi_fm

(31) Model Of The Year

1. Sharam Diniz : @sharamdiniz
2. Flaviana Matata : @flavianamatata
3. Betty Adewole : @bettyadewoleofficial
4. Ajak Deng : @iajakdeng
5. Liya Kebede : @liyakebede
6. Maria Borges: @iammariaborges
7. Oluchi Onweagba : @oluchi1
8. Alek Wek : @msalekwek
9. Malaika Firth : @malaikafirth
10. Cigarre Fungate : @cigarre__fungate
11.Aamito Lagum @aamito_lagum

(32) Designer of The Year

1. Lamiah Gholar : @iamghogho
2. Gitas Portal : @gitasportal
3. Loza Maleombho : @lozamaleombho
4. Kahindo Mateene : @kahindo_nyc
5. Yetunde Sarumi : @yetundesarumi
6. Kangakulture : @kangakulture
7. henriocicollection : @henriocicollection
8. Kibonen Nfi : @Kibonen.ny
9. Kwabena Opong : @KwabsCouture
10. Pinto Musica : @pintomusica

(33) Manager of Year

1. Manager Ticha : @kavumadauda
2.Nelson oyugi @nellyoaks ( Akothee)
3.Nilza Lima @nilzalima007 (nsoki)
4.Babutale (wcb) @babutale
5.OluWole ogundare @woleogundare
6. Abuchi Ugwu @abuchi_peter_ugwu
7, Ubi Franklin @ubifranklintriplemg
8.Jude Okoye @judeengees
9. Muhumuza Martin @martinbetalife
10. Toks Asher young @toksduttie

(34) Entrepreneur/Business of the year.

1. Wcb @wcb_wasafi
2. Akothee (akothee safari)
3. Sijibomi Ogundele @sujimoto81 (Sujimoto Construction Limited)
4. Rex Idaminabo @rexidams
5. Igho Charles Sanomi II (founded Taleveras) @icsanomi
6. Alain nteff (founder of gifted mom)
7. Takunda Chingonzoh @tchingonzoh (Co-founder, Neolab Technology)
8. Jestina George (@zuriihouseofbeauty)
9. Zari the Boss lady (@zarithebosslady
10. Pinto Conto

Author : Iyamuremye Janvier

Ibitecyerezo

  • Log in

    Amategeko n'amabwiriza birkurikizwa


Inzindi nkuru

Knowless n’umugabo we bifurije isabukuru y’amavuko umukobwa wabo

Kuwa gatatu tariki ya 22 Ugushyingo 2017 nibwo umwana w’umukobwa Butera...
23 November 2017 Yasuwe: 1517 0

The Ben yasabye abanyarwanda gushyigikira Habiba uhatanye muri Miss...

Umuririmbyi Mugisha Benjamin [The Ben] yasabye abanyarwanda gushyigikira...
23 November 2017 Yasuwe: 695 0

Humble arerekeza muri USA, yavuze amazina y’umwana agiye kubyarana...

Umuririmbyi Manzi James wamamaye nka Humble Jizzo usigaye mu itsinda rya...
22 November 2017 Yasuwe: 1766 0

Jay Polly uri mu myiteguro y’ubukwe, yavuze icyo yakundiye mama w’abana...

Umuraperi Tuyishime Joshua wamamaye nka Jay Polly mu muzika nyarwanda,...
22 November 2017 Yasuwe: 2267 0

Itariki y’ubukwe bwa Miss Sandrine n’umukunzi bamaranye imyaka...

Ikirezi Sandrine wambaye ikamba rya Nyampinga wa kaminuza ya CBE [yahoze...
22 November 2017 Yasuwe: 2088 0

Miss Elsa yashimye umuhindekazi bari bahatanye wabaye nyampinga...

Nyampinga w’u Rwanda 2017 Iradukunda Elsa w’imyaka 19 y’amavuko yashimye...
22 November 2017 Yasuwe: 954 0